Nabu Publishing

Webboard for Nabu Publishing

บ้านสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
Share | 

แนะนำการ์ตูนค่ะ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
akinazang
นักท่องเที่ยวเมืองนาบู

ตั้งหัวข้อเรื่อง: แนะนำการ์ตูนค่ะ   Sat Sep 11, 2010 6:21 pm

Uragiri wa Boku no Namae wo Shitteiru (ปริศนาสลักแค้นข้ามภพ)

[You must be registered and logged in to see this image.]

เรื่องนี้เป็นแนวโชเนน-อาย

โดยเนื้อเรื่องมันจะเป็นแนวแฟนตาซี มีการต่อสู้ เวทมนตร์ ปีศาจ แล้วก็มีคล้ายๆผู้พิทักษ์ค่ะ

ยูกิ(ผมทอง)ตัวเอกของเรานั้นชาติก่อนเกิดเป็นผู้หญิงค่ะ แล้วก็มีคู่รักคือลูก้า(ผมดำ)

(แล้วมันก็เลยจะมีฉากสวีทหลายๆฉากให้เห็นบ้างอ่ะนะ >///<)

ตอนนี้มีออกเป็นเล่มแปลไทยของบงกตถึงเล่ม 4 แระ แต่วันก่อนไปเดินคิโนะฯของญี่ปุ่มมันถึงเล่ม 7 แล้วอ่ะค่ะ

อ้อ แล้วก็มีเป็นอนิเมะแปลไทยของท่านฮารุด้วยนะคะ ตอนนี้ก็ถึงตอนที่ 13 แล้ว

(ยังไงลองเซิร์ทจาก google ก็น่าจะเจอนะคะ)

แปะรูปยั่วก่อนละกันนะ อิอิ [You must be registered and logged in to see this image.]

[You must be registered and logged in to see this image.]

ขึ้นไปข้างบน Go down
http://akinazang.facebook.com/akinazang
คุณหญิงแย้ม
โอตาคุสาขาyaoi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนค่ะ   Sat Sep 11, 2010 8:43 pm

ขอบใจสำหรับข้อมูลจ๊ะ ถ้ามีโอกาสจะลองหาอ่านดู
เรื่องนี้มีนางเอกไหมจ๊ะ? หรือ มีแค่ตัวเอก?
ถ้ามีตัวเอกเป็นพ่อยูกิกับพ่อลูก้าดังเรื่องย่อที่เล่ามา ก็น่าสน

ขอนอกเรื่องนิดหนึ่งนะจ๊ะ พอดีสายตาสบกับรูปประกอบ
หวนให้นึกถึงการ์ตูนที่(เคย)อยากอ่าน เพราะเห็นว่าลายเส้นสวยงาม
อีกทั้งตัวเอกของเรื่องนั้น...หล่อเหลาเอาการ(ยิ้ม)
อ้อ ลืมบอกไป....เรื่อง Vampire Knight น่ะจ๊ะ
แต่เสียดายพ่อหน้าหล่อทั้งสองต่างก็ชอบผู้หญิงคนเดียวกัน
ไม่งั้นฉันจะเชียร์ให้พ่อหันมาชอบกันเอง(หัวเราะถูกใจ)

akinazang

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนค่ะ   Sat Sep 11, 2010 9:01 pm

แหะๆ อิชั้นก็ไม่ค่อยแน่ใจว่าพ่อยูกิจะใช่นางเอกไหม ^^" (เพราะเท่าที่อ่านมายังไม่มีเค้าลางเลย)

แต่ว่าพ่อยูกิกับพ่อลูก้าเป็นตัวเอกแน่นอนเจ้าค่ะ (ขอคอนเฟิร์ม)

แล้วก็นอกจาก 2 คนนั้นแล้วยังมีหนุ่มรูปงามคนอื่นๆ อีกมากมายด้วยนะเจ้าคะ ฮุๆๆๆ [You must be registered and logged in to see this image.]
http://akinazang.facebook.com/akinazang
Amethyst
เสนาธิการกองทัพราชวงศ์นาบู
เสนาธิการกองทัพราชวงศ์นาบู

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนค่ะ   Sat Sep 11, 2010 9:59 pm

เท่าที่บก.อ่านจนถึงเล่ม 2 ก็รู้สึกไม่มีนางเอกนะคะ มีแต่น้องหนูยูกิเป็นตัวเอก(ยืนยันคุณ akinazang อีกเสียง)

และเห็นด้วยกับคุณหญิงแย้มค่ะ ที่เชียร์หนุ่มหล่อทั้งสองให้รักกันเองแทนนางเอกแวมไพร์ไนท์
ชอบรูปตัดต่อบนกลางจังเลยค่ะ ฮามากกก ถูกใจที่ซู้ดดด ด้วยเทคโนโลยี(?)โฟโต้ช็อป เดี๋ยวนี้อะไรๆ ก็เกิดขึ้นได้ [You must be registered and logged in to see this image.]

~**NABU, the God of Wisdom & Writing**~

[Desperate บ.ก. on Voyage พร้อมแส้แห่งรักในมือ]
Weapon : Papillon de Bleu Whip
Skill : Deadly Love Whip
http://www.nabu-publishing.com
คุณหญิงแย้ม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนค่ะ   Sun Sep 12, 2010 2:20 am

ลองค้นหาข้อมูลเพิ่มเติมของอนิเมะเรื่อง"ปริศนาสลักแค้นข้ามภพ"
พบว่า เรื่องนี้เป็นไปตามที่เจ้าของกระทู้เปรยไว้เลยล่ะจ๊ะ

อ้างอิงจาก :
นอกจากตัวเอก2นาย คนนั้นแล้วยังมีหนุ่มรูปงามคนอื่นๆ อีกมากมายด้วยนะเจ้าคะ ฮุๆๆๆ
หนุ่มรูปงามมากมายถึงขั้นฮาเร็มก็มิปาน

...
...
คำถามที่ว่า เรื่องนี้จะเข้าโหมด"อนุรักษ์พันธุ์ป่าไม้(เดียวกัน)" หรือไม่นั้น
เชิญทัศนาจากภาพจ๊ะ~

ปล.คราแรกคิดว่าจะวายแค่เพียงรูป
แต่พอไปดูเวอร์ชั่นการ์ตูนที่เป็นรูปเคลื่อนไหว
ถึงกับลมหายใจสะดุด กึก!
... เพราะมัน ...
....วายยิ่งกว่าในรูปอีกจ๊ะ (หัวเราะ)
Kamui_kyo
ปรมาจารย์สาขาyaoi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนค่ะ   Sun Sep 12, 2010 11:14 pm

ดูแล้วคะ ทั้งมังกะและอนิเมะ วายกระฉูดมากๆ แต่น่ารักใสๆ ชอบลูก้ามากเลยคะทั้งเท่ห์และหล่อ อยากให้ยูกิเอาใจใส่ลูก้าให้มากกว่านี้จริงๆ ดูไปแอบขัดใจเล็กน้อย แต่ก็ชอบคะ
http://my.dek-d.com/kamui_kyo/
auki
ผู้บรรลุศาสตร์Y
ผู้บรรลุศาสตร์Y

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนค่ะ   Mon Sep 13, 2010 6:31 pm

เรื่องนี้เราดูการ์ตูนแล้วค่ะ น่ารักมากๆ
หลายคู่อยู่นะ เรื่องนี้หนุ่มๆหล่อทุกคน ^^///
violet

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนค่ะ   Wed Sep 15, 2010 7:46 pm

ตามเรื่องนี้อยู่เช่นกันค่า หนุ่มหล่อเต็มไปหมด วายแบบใสๆคะ

กำลังว่าจะไปหาเอนิเมมาดุด้วย ^ ^
angdrerain

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนค่ะ   Wed Sep 15, 2010 11:09 pm

ลายเส้นเดียวกับผู้วาด only the ring finger knows ยังคงงดงามเหมือนเคยค่ะ เดี๋ยวจะลองไปมองแถวบูทของบงกชดู ขอบคุณค่ะ
DreamSweeT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนค่ะ   Fri Sep 17, 2010 10:46 pm

กรี๊สสสสสสสสสสสสสสส!!!!!!!!!!!!!!!!!!

รูปฉีกกระฉากหัวใจอย่างแรง!!!!!

แค่เห็นรูปฮอโมน(เลือกกำเดา)ก็พุ่งปรี๊สสสสสสสสสส
mheeboo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนค่ะ   Sun Sep 19, 2010 7:39 pm

เรื่องนี้ติดตามอยู่ ซื้อตั้งแต่ บงกช ยังไม่ซื้อลิขสิทธิ์มาเลย
แต่หลังๆ อ่านไปเริ่มนอย มันดูไม่วายถึงที่สุดอ่ะ แต่ชอบลายเส้น
จารย์ท่านนี้วาดลายเส้นสวย หลังๆซื้อเก็บแต่ยังไม่มีรมณ์อ่าน 555
แถมนายเอก ชาติก่อนเป็นผู้หญิงอีก กลัวตอนจบ นายเอกแปลงร่างเป็นผู้หญิง เสียใจแย่เลย 555

แก้ไขล่าสุดโดย mheeboo เมื่อ Thu Oct 21, 2010 12:02 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
akinazang

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนค่ะ   Mon Sep 20, 2010 8:06 pm

mheeboo พิมพ์ว่า:
กรี๊ด ปกติชอบคนนี้วาดนะ แต่จะให้ซื้ออ่านก็เสียอารมณ์เพราะมันไม่วาย ดันมีผู้หญิงเป็นนางเอก
เลยไม่อ่าน แต่ชอบลายเส้นมากๆๆ

อืม ถ้าจะบอกจริงๆก็คือมันไม่มีผู้หญิงเป็นนางเอกนะคะ

คือผู้หญิงที่มีอยู่เนี่ยะ ไม่ใช่ตัวเอกค่ะ(แต่ก็สำคัญอยู่นะ)

อ้อ ถ้าจะให้บอกว่านางเอกเป็นใครก็คือ ยูกิค่ะ(ที่ชาติก่อนเป็นหญิงอ่ะนะ ฮ่าๆๆๆ)
marang

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนค่ะ   Mon Sep 27, 2010 11:13 pm

อ่านแล้วค่ะ > <~ ดูเป็นอะนิเมะด้วย แต่อ่านกาตูนแล้วหลังๆ
เริ่มดราม่า = ='
อันนี้สำหรับคนอยากดูอนิเมะซับไทยค่ะ
>> [You must be registered and logged in to see this link.]
ayumi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนค่ะ   Mon Oct 04, 2010 3:19 pm

น่าอ่าน อ่ะ กรี๊ดๆๆๆๆ ขอบคุงนะค้า งุงิ *0*
Chubby Cha

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำการ์ตูนค่ะ   Tue Oct 26, 2010 5:27 pm

น่าอ่านมากค่ะ
งานหนังสือคราวนี้จะไปเหมาเรื่องนี้แน่นอน ><

แนะนำการ์ตูนค่ะ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next